ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อยางต่างๆ ของ Vios  (อ่าน 257 ครั้ง)

DavidB

• บุคคลทั่วไป
ท่อยางต่างๆ ของ Vios
« เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2022, 16:27:20 »
อยากสอบถามครับ พอดีผมใช้ Vios Gen 2  เคยเปลี่ยนแต่ท่อน้ำหม้อน้ำ 3 อัน ท่อยางส่วนอื่นๆ เราต้องเปลี่ยนไหมครับ พวกท่ออากาศ  ท่อน้ำมัน ขับมานานแล้ว ไม่มีความรู้ครับ  ขอบคุณครับ

Staff5

• พนักงานพิธานฯ
  • เซียนรถ
  • :
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
Re: ท่อยางต่างๆ ของ Vios
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2022, 17:03:39 »
สวัสดีครับคุณ DavidB รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
สำหรับท่อยางต่างๆนั้น หากพบว่ามีความแข็งกรอบไม่ว่าจะเป็นท่อยางอะไร แนะนำให้เปลี่ยนทุกเส้นเลยนะครับผม โดยการบีบจับแต่ละเส้นว่าสภาพเป็นอย่างไร หรือให้ผู้เชี่ยวชาญตรวจสอบก็จะดีไม่น้อยนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้