ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: maintenance vios 250000 กิโลเมตร  (อ่าน 1956 ครั้ง)

pitsa

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • :
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
maintenance vios 250000 กิโลเมตร
« เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2022, 14:38:23 »
vios รุ่นปี 2005  วิ่งมา 250000 โล ต้อง maintenance อะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
No database selected

Staff5

• พนักงานพิธานฯ
  • เซียนรถ
  • :
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
Re: maintenance vios 250000 กิโลเมตร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 8 มกราคม 2022, 09:04:47 »
สวัสดีครับคุณ pitsa ก่อนอื่นต้องขออภัยที่เข้ามาตอบล่าช้านะครับ รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
ตามที่ได้แจ้งว่าระยะทางประมาณ 250,000 กิโลเมตร ถือว่าไม่มากนะครับ หากตัวรถได้มีการตรวจสอบและมีการบำรุงรักษาตามระยะทางอยู่แล้วนั้น ปัญหาต่างๆคงไม่เกิดขึ้นนะครับ ถ้าได้กระทำตามระยะทางที่กำหนด(ทุกๆ 10,000 กิโลเมตร) แต่มีสิ่งที่อาจจะต้องตรวจอย่างละเอียดหรือพิเศษ จำพวก บู๊ซยางต่างๆอาจจะมีการแข็งตัวหรือแม้กระทั่งมีรอยร้าว เช่น บู๊ซปีกนก,บู๊ซคานหลัง,ยางรองสปริง,เบ้าหัวโช๊ค,แท่นเครื่อง,แท่นเกียร์,ยางล้อ,รวมถึงการผุกร่อนใต้ท้องรถตลอดจนการรั่วของน้ำมันต่างๆใต้ท้องรถ เป็นต้น ดังนั้น ขอแนะนำให้เข้าศูนย์บริการนะครับ เพราะหากมีการยกรถขึ้น(ทั้งคัน) จะตรวจสอบได้อย่างละเอียดชัดเจนมากกว่านะครับผม เรียกได้ว่าคลายความกังวลได้เป็นอย่างมากนะครับผม ส่วนในระยะทางที่ 250,000 กิโลเมตร จะต้องมีการเปลี่ยนอะไรบ้างนั้น จะมีรายการที่กำหนดอยู่แล้วนะครับผม ทางเจ้าหน้าทีจะดำเนินการให้เป็นอย่างดีนะครับผม หากมีข้อสงสัยอื่นใด ทางพิธานฯยินดีให้บริการนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้