ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: Corolla 1994 ยังมีอะไหล่โอเวอร์ฮอลเครื่องไหมครับ  (อ่าน 1594 ครั้ง)

Wirach

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • :
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
แรงตก  กินน้ำมันเครื่อง 
ถ้ายังมีอะไหล่ขอทราบค่าใช้จ่ายด้วยครับ

Staff5

• พนักงานพิธานฯ
  • เซียนรถ
  • :
Re: Corolla 1994 ยังมีอะไหล่โอเวอร์ฮอลเครื่องไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2021, 10:00:02 »
สวัสดีครับคุณ Wirach รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
หากมีการโอเวอร์ฮอล์เครื่องยนต์ สิ่งที่อาจจะต้องกระทำได้แก่
ปะเก็นชุดใหญ่ ราคาประมาณ 4,440 บาท ปัจจุบันไม่มีจำหน่าย(ในไทย) แต่หากต้องการสั่งสามารถกระทำได้
วาวล์ไอดีราคาประมาณ 348x8 บาทต่อชิ้น ปัจจุบันยังมีจำหน่ายอยู่
วาวล์ไอเสียราคาประมาณ 875x8 บาทต่อชิ้น ปัจจุบันยังมีจำหน่ายอยู่
ปั้มน้ำราคาประมาณ 3,670 บาท ปัจจุบันยังมีจำหน่ายอยู่
สายพานราวลิ้นราคาประมาณ 1,535 บาท ปัจจุบันยังมีจำหน่ายอยู่
ลูกรอกสายพานราวลิ้นราคาประมาณ 1,885 บาท ปัจจุบันยังมีจำหน่ายอยู่
    สำหรับรายการอะไหล่อื่นๆนั้น ทางแผนกฯได้เรียนให้ทราบมา ณ.โอกาสนี้นะครับ เช่น
จานจ่ายราคาประมาณ 29,765 บาท
สายหัวเทียนราคาประมาณ 6,240 บาท
กรองอากาศราคาประมาณ 655 บาท
กรองเบนซินราคาประมาณ 1,040 บาท
   ทางด้านค่าบริการคงจะต้องดูที่หน้างานอีกครั้งนะครับผม
ท้ายนี้ จากอาการที่คุณ Wirach ว่ามาว่า วิ่งไม่ออก กินน้ำมันเครื่องนั้น เป็นไปได้หรือไม่ ให้เข้าศูนย์บริการเพื่อการตรวจเช็คเบื้องต้นก่อน พร้อมทำการวัดกำลังอัดเครื่องยนต์ จะได้ทราบว่ามาจากสาเหตุอะไรนะครับ อาจจะช่วยในเรื่องประหยัดค่าใช้จ่ายได้นะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

Wirach

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • :
Re: Corolla 1994 ยังมีอะไหล่โอเวอร์ฮอลเครื่องไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2021, 18:28:45 »
แหวนลูกสูบกับลูกสูบ  ชาร์พ ยังมีไหมครับ
 ค่าแรงประมาณเท่าใดครับ
พวกจานจ่าย   ปั๊มน้ำ  ราวลิ้น  เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ

Staff5

• พนักงานพิธานฯ
  • เซียนรถ
  • :
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2021, 09:31:24 »
สวัสดีครับคุณ Wirach รายการที่ได้สนทนากันนั้น ขอเรียนดังนี้ครับ
ลูกสูบราคาประมาณ 1,035 บาทต่อชิ้น ไม่มีจำหน่าย
แหวนลูกสูบราคาประมาณ 3,970 บาท ยังมีจำหน่าย
ชาร์ปอกราคาประมาณ 415 บาท ยังมีจำหน่าย
ชาร์ปก้านราคาประมาณ 324 บาท ยังมีจำหน่าย
ชาร์ปกันรุนราคาประมาณ 1,055 บาท ไม่มีจำหน่าย
ทางด้านค่าแรงประมาณ 4,000 บาท
ส่วนค่าบริการอื่นๆ เช่น งานกลึง ต้องดูที่หน้างานอีกครั้งครับ
ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้